วันอาทิตย์, 24 มกราคม 2564

“บิ๊กอุ้ย” ปิดการแข่งขันกีฬาทร. “สัปดาห์กีฬานาวี 2563”

“บิ๊กอุ้ย” ปิดการแข่งขันกีฬาทร.
“สัปดาห์กีฬานาวี 2563”
กองเรือยุทธการ -สอ.รฝ.-น.ย.
กวาดรางวัล
.
พลเรือเอก ชาติชาย ศรีวรขาน
ผู้บัญชาการทหารเรือ ปิดการแข่งขันสัปดาห์กีฬานาวี 2563 ที่ สนามกีฬาราชนาวีสัตหีบ กิโลเมตร 5 อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี
โดยมี บิ๊กเป้ง พลเรือเอก วศินสรรพ์ จันทวรินทร์ ที่ปรึกษาพิเศษกองทัพเรือในฐานะประธานกรรมการสวัสดิการกีฬากองทัพเรือ นำทีมต้อนรับ
การแข่งขันกีฬาภายในกองทัพเรือ เพื่อเสริมสร้างให้กำลังพลจากหน่วยต่าง ๆ ของกองทัพเรือได้ตระหนักถึงความสำคัญของการเล่นกีฬา และได้พัฒนาขีดความสามารถทางด้านการกีฬา และเสริมสร้างสุขภาพร่างกายให้สมบูรณ์แข็งแรง
ซึ่งการแข่งขันกีฬาในปีนี้ กองเรือยุทธการ เป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขัน 25 พฤศจิกายน – 2 ธันวาคม 2563
โดยจัดการแข่งขันแบบ New normal และจำกัดจำนวนนักกีฬาและจัดให้มีมาตรการตามที่ ศบค.ให้คำแนะนำ
แข่งขันกีฬาทั้งหมด 21 ประเภท คือ กรีฑา จักรยาน ตะกร้อ ปัญจกีฬาทหาร ฟันดาบ เทนนิส เทเบิลเทนนิส บาสเก็ตบอล แบดมินตัน เปตอง ฟุตบอล ฟุตซอล มวยสากล ยิงปืน รักบี้ฟุตบอล ร่มร่อนร่มบิน วอลเลย์บอล ว่ายน้ำ และ ฮอกกี้
แบ่งออกเป็น 8 กลุ่มหน่วยกีฬา
กลุ่มหน่วยกีฬาที่ 1 กองบัญชาการกองทัพเรือ สำนักงานเลขานุการกองทัพเรือ กรมสารบรรณทหารเรือ กรมกำลังพลทหารเรือ กรมข่าวทหารเรือ กรมยุทธการทหารเรือ กรมส่งกำลังบำรุงทหารเรือ กรมการสื่อสารและเทคโนโลยีสารสนเทศทหารเรือ กรมกิจการพลเรือนทหารเรือ สำนักงานปลัดบัญชีทหารเรือ กรมการเงินทหารเรือ กรมจเรทหารเรือ สำนักงานตรวจสอบภายในทหารเรือ สำนักงานจัดหายุทโธปกรณ์ทหารเรือ สำนักงานพระธรรมนูญทหารเรือ และ กรมสารวัตรทหารเรือ
กลุ่มหน่วยกีฬาที่ 2 ฐานทัพเรือกรุงเทพ กรมอู่ทหารเรือ กรมอิเล็กทรอนิกส์ทหารเรือ กรมช่างโยธาทหารเรือ และ กรมการขนส่งทหารเรือ
กลุ่มหน่วยกีฬาที่ 3 กองเรือยุทธการ ทัพเรือภาคที่ 1 ทัพเรือภาคที่ 2 และ ทัพเรือภาคที่ 3
กลุ่มหน่วยกีฬาที่ 4 หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน
กลุ่มหน่วยกีฬาที่ 5 หน่วยบัญชาการต่อสู้อากาศยานและรักษาฝั่ง
กลุ่มหน่วยกีฬาที่ 6 ฐานทัพเรือสัตหีบ และ กรมสรรพาวุธทหารเรือ
กลุ่มหน่วยกีฬาที่ 7 กรมยุทธศึกษาทหารเรือ กรมวิทยาศาสตร์ทหารเรือ และสำนักงานวิจัยและพัฒนาการทางทหารกองทัพเรือ
กลุ่มหน่วยกีฬาที่ 8 กรมพลาธิการทหารเรือ กรมแพทย์ทหารเรือ กรมอุทกศาสตร์ กรมสวัสดิการทหารเรือ และ โรงเรียนนายเรือ
การแข่งขันฟุตบอลรอบชิงชนะเลิศ (ครึ่งหลัง) ระหว่างกลุ่มหน่วยกีฬาที่ 2 กับ กลุ่มหน่วยกีฬาที่ 5 ซึ่งผลการแข่งขัน สหรัฐ กมลเดช จากกลุ่มหน่วยกีฬาที่ 5 สามารถยิงประตูได้ในนาทีที่ 90 เอาชนะ หน่วยกีฬาที่ 2 ด้วยสกอร์ 1 ประตู ต่อ 0
ผู้บัญชาการทหารเรือ ได้รับมอบธงจากหน่วยเจ้าภาพจัดงานในปีนี้ คือ กองเรือยุทธการ และมอบให้แก่ ฐานทัพเรือสัตหีบ เป็นเจ้าภาพในปีต่อไป
1.กรีฑาชายชนะเลิศหน่วยกีฬาที่ 3 กองเรือยุทธการ
กรีฑาหญิงชนะเลิศได้แก่หน่วยกีฬาที่ 4 หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน
2.กอล์ฟชนะเลิศได้เเก่หน่วยกีฬาที่ 3 กองเรือยุทธการ
3.จักรยานชนะเลิศได้เเก่หน่วยกีฬาที่ 4 หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน
4.ตะกร้อได้เเก่หน่วยกีฬาที่ 3 กองเรือยุทธการ
5.ปัญจกีฬาทหารชนะเลิศได้เเก่หน่วยกีฬาที่ 3 กองเรือยุทธการ
6. ฟันดาบชนะเลิศได้เเก่หน่วยกีฬาที่ 3 กองเรือยุทธการ
7. เทนนิสชายชนะเลิศได้เเก่หน่วยกีฬาที่ 4 หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน
เทนนิสหญิงชนะเลิศได้เเก่หน่วยกีฬาที่ 7 กรมยุทธศึกษาทหารเรือ
8. เทเบิลเทนนิสชาย ชนะเลิศได้เเก่หน่วยกีฬาที่2 กรมอู่ทหารเรือ
เทเบิลเทนนิสหญิงชนะเลิศได้เเก่หน่วยกีฬาที่ 8 โรงเรียนนายเรือ
9.บาสเกตบอลชนะเลิศได้เเก่หน่วยกีฬาที่ 3 กองเรือยุทธการ และ หน่วยกีฬาที่ 7 กรมยุทธศึกษาทหารเรือ
10.แบดมินตันชายชนะเลิศได้เเก่หน่วยกีฬาที่ 4 หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน
เเบดมินตันหญิงชนะเลิศได้เเก่หน่วยกีฬาที่ 7 กรมยุทธศึกษาทหารเรือ
11.เบตองชายชนะเลิศได้เเก่ หน่วยกีฬาที่3 กองเรือยุทธการ
เบตองหญิงชนะเลิศได้แก่หน่วยกีฬาที่ 8 โรงเรียนนายเรือ
12.ฟุตบอลชนะเลิศได้เเก่หน่วยกีฬาที่ 5 หน่วยต่อสู้อากาศยานและรักษาฝั่ง
13.ฟุตซอลชนะเลิศได้เเก่หน่วยกีฬาที่ 5 หน่วยต่อสู้อากาศยานและรักษาฝั่ง
14.มวยสากลชนะเลิศได้เเก่หน่วยกีฬาที่ 4 หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน
15.ยิงปืนชนะเลิศได้เเก่หน่วยกีฬาที่ 4 หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน
16.รักบี้ฟุตบอลชนะเลิศได้เเก่หน่วยกีฬาที่ 8 โรงเรียนนายเรือ
17.ร่มร่อนชนะเลิศได้เเก่หน่วยกีฬาที่ 3 กองเรือยุทธการ
18.ร่มบินชนะเลิศได้เเก่หน่วยกีฬาที่ 3 กองเรือยุทธการ
19.วอลเลย์บอลในร่มชายชนะเลิศได้เเก่หน่วยกีฬาที่ 5 หน่วยต่อสู้อากาศยานและรักษาฝั่ง
20.ว่ายน้ำชายชนะเลิศได้เเก่หน่วยกีฬาที่ 3 กองเรือยุทธการ
ว่ายน้ำหญิงชนะเลิศได้เเก่หน่วยกีฬาที่ 4 หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน
21.ฮอกกี้ชนะเลิศได้เเก่หน่วยกีฬาที่ 5 หน่วยต่อสู้อากาศยานและรักษาฝั่ง
ถ้วยรางวัลชนะเลิศได้ครองเหรียญรางวัลมากที่สุดได้รับถ้วยจาก พลเรือเอกธาดา ดิษฐบรรจง ได้เเก่หน่วยกีฬาที่3 กองเรือยุทธการ
โล่ชนะเลิศกีฬาประเภทชาย จำนวนมากที่สุดได้รับโล่ผู้บังคับบัญชาการทหารเรือหน่วยกีฬาที่3 กองเรือยุทธการ
ถ้วยกีฬาประเภทหญิงจำนวนมากที่สุด ได้รับถ้วยจากผู้บังคับบัญชาทหารเรือ ได้เเก่หน่วยกีฬาที่ 8 โรงเรียนนายเรือ
รางวัลชนะเลิศได้ครองเหรียญรางวัลมากที่สุดได้รับถ้วยจาก พลเรือเอกธาดา ดิษฐบรรจง ได้เเก่หน่วยกีฬาที่3 กองเรือยุทธการ
โล่ชนะเลิศกีฬาประเภทชาย จำนวนมากที่สุดได้รับโล่ พลเรือเอก ชาติชาย ศรีวรขาน ผู้บัญชาการทหารเรือหน่วยกีฬาที่ 3 กองเรือยุทธการ
ถ้วยกีฬาประเภทหญิงจำนวนมากที่สุด ได้รับถ้วยจาก พลเรือเอกชาติชาย ศรีวรขาน ผู้บัญชาทหารเรือ ได้เเก่หน่วยกีฬาที่ 8 โรงเรียนนายเรือ
ในภาพอาจจะมี 1 คน, กำลังยืน
error: Content is protected !!